G_8
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
G_8

g8 Engineer kasetsard

เธšเน‰เธฒเธ™Galleryเธ„เน‰เธ™เธซเธฒLatest imagesเธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)

บทความดีๆ ลองอ่านดูนะ

Go down 
4 posters
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
PARN BRABUS

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 3

บทความดีๆ ลองอ่านดูนะ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: บทความดีๆ ลองอ่านดูนะ   บทความดีๆ ลองอ่านดูนะ Icon_minitimeMon Jun 25, 2007 10:05 am

>มีบทความดีๆบันทึกอยู่ในหัวที่บังเอิญนึกขึ้นได้(จำไม่ได้ว่าเอามาจากไหน)เลยเอามาฝากทุกคนครับ>> >>>>ทราบหรือไม่ว่าทำไมดินสอเกือบทุกแท่งมักจะมียางลบเล็กๆติดอยู่บนหัวดินสอเสมอ???>****************************************************************
>===>ยางลบที่ติดอยู่บนหัวดินสอ มีไว้สำหรับลบเวลาที่เราเขียนผิดน่ะสิครับ ^_^
>>ทุกคนทราบหรือไม่ว่าเราทุกคนก็มียางลบก้อนเล็กๆประจำตัวอยู่คนละก้อนเหมือนกัน
>>ยางลบที่ว่าก็คือ โอกาส ยังไงล่ะครับ โอกาส
>ที่เรามีไว้สำหรับแก้ไขสิ่งผิดพลาดของเรา
>>แต่คนเราก้เหมือนดินสอนั่นแหละครับ เรามีโอกาสทำผิดพลาดได้
>แต่ไม่ควรจะพลาดบ่อยๆ
>>เพราะอย่างที่บอก ยางลบที่มีติดตัวเรามานั้น มันก้อนเล็กนิดเดียว
>>เขียนผิดบ่อยๆ วันหนึ่งยางลบบนหัวดินสอก็จะหมดไป
>แล้วเราจะต้องเสียเงินไปซื้อยางลบก้อนใหม่
>>แต่ "โอกาสแก้ไข" ไม่สามารถหาซื้อได้เหมือนยางลบ เพราะหมดแล้ว ก็หมดเลย
>>ดังนั้น เราทุกคนที่เป็นดินสอ ก็ควรจะคิดก่อนเขียน และเขียนอย่างบรรจง>>เพื่อเก็บยางลบของเราเอาไว้ใช้ในคราวที่จำเป็นจริงๆเท่านั้น
>>แล้วก็คิดเสียใหม่ว่า
>ดินสออย่างเราดีมากแค่ไหนแล้วที่เกิดมาพร้อมกับยางลบก้อนเล็กๆบนหัว
>>เพราะดินสอบางรุ่น บางยี่ห้อ ไม่มียางลบบนหัว และไม่มีคนใจดี
>หยิบยื่นยางลบให้เวลาที่ทำผิดพลาดหรอกนะครับ

credit Nick Monkeyclub chiangmai

กูคือLeeLaนะ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
iljp55

iljp55

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 31

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: บทความดีๆ ลองอ่านดูนะ   บทความดีๆ ลองอ่านดูนะ Icon_minitimeMon Jun 25, 2007 2:15 pm

เชดดดดด เด๋วนี้มีสาระกะเค้าด้วยเหรอ 555+ เอิ๊กๆ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
NaTArT

NaTArT

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 108

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: บทความดีๆ ลองอ่านดูนะ   บทความดีๆ ลองอ่านดูนะ Icon_minitimeMon Jun 25, 2007 6:20 pm

ดินสอก็งี้แหละ ไม่เหมือนปากกา

ถึงปากกาจะมีลิขวิดไว้คอยลบเวลาที่ผิดอะไรซักอย่างนึง

แต่จริงๆลิขวิดก็ไม่ได้ลบมันทิ้งไป

ทำได้แค่ปิดบังเรื่องราวที่อยู่ใต้รอยป้ายสีขาวนั้น

กับความจริงและเบื้องหลัง ที่ซ่อนอยู่นั้น
RomiOnin

RomiOnin

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 51

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: บทความดีๆ ลองอ่านดูนะ   บทความดีๆ ลองอ่านดูนะ Icon_minitimeMon Jun 25, 2007 10:26 pm

afro แล้วทำไมไม่ใช้ชอร์กล่ะ เขียนบนกระดานดำเขียนเสร็จก็ลบได้ lol!

บทความดีๆ ลองอ่านดูนะ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1